jan ƙarfe antibacterial masterbatch don masana'anta

Gaskiyar Copper 1

A cikin Fabrairun 2008, Hukumar Kare Muhalli ta Amurka (EPA) ta amince da yin rajistar allunan tagulla 275 na rigakafin ƙwayoyin cuta.A watan Afrilun 2011, wannan adadin ya ƙaru zuwa 355. Wannan ya ba da damar da'awar lafiyar jama'a cewa jan karfe, tagulla da tagulla na iya kashe ƙwayoyin cuta masu cutarwa, masu yuwuwar kisa.Copper shine farkon ingantaccen abu na farko don karɓar irin wannan rajistar EPA, wanda ke samun goyan bayan babban gwajin ingancin ƙwayoyin cuta.*

* Rijistar EPA ta Amurka ta dogara ne akan gwaje-gwajen dakin gwaje-gwaje masu zaman kansu da ke nuna cewa, idan ana tsaftacewa akai-akai, jan karfe, tagulla da tagulla suna kashe sama da 99.9% na waɗannan ƙwayoyin cuta a cikin sa'o'i 2 na fallasa: Methicillin-resistantStaphylococcus aureus(MRSA), Vancomycin-resistantEnterococcus faecalis(VRE),Staphylococcus aureus,Enterobacter aerogenes,Pseudomonas aeruginosa, da E.coliO157:H7.

Gaskiyar Copper 2

Cibiyar Kula da Cututtuka da Cututtuka (CDC) ta kiyasta cewa cututtukan da aka samu a asibitocin Amurka suna shafar mutane miliyan biyu a kowace shekara kuma suna haifar da mutuwar kusan 100,000 kowace shekara.Yin amfani da allunan jan ƙarfe don abubuwan da ake taɓawa akai-akai, a matsayin kari ga tsarin wanke hannu da CDC da aka tsara na yanzu, yana da tasiri mai nisa.

Gaskiyar Copper 3

Yiwuwar amfani da alluran rigakafin ƙwayoyin cuta inda za su iya taimakawa wajen rage adadin ƙwayoyin cuta masu haifar da cuta a cikin wuraren kiwon lafiya sun haɗa da: kayan aikin kofa da kayan ɗaki, layin gado, tiren gado, tayoyin intravenous (IV), masu ba da ruwa, faucets, nutsewa da wuraren aiki. .

Gaskiyar Copper 4

Nazarin farko a Jami'ar Southampton, UK, da gwaje-gwajen da aka yi daga baya a ATS-Labs a Eagan, Minnesota, don EPA sun nuna cewa gami da jan karfe da ke dauke da 65% ko fiye da jan karfe suna da tasiri a kan:

  • Methicillin mai jurewaStaphylococcus aureus(MRSA)
  • Staphylococcus aureus
  • Vancomycin-resistantEnterococcus faecalis(VRE)
  • Enterobacter aerogenes
  • Escherichia coliO157:H7
  • Pseudomonas aeruginosa.

Ana ɗaukar waɗannan ƙwayoyin cuta a matsayin wakilcin ƙwayoyin cuta mafi haɗari waɗanda ke iya haifar da cututtuka masu tsanani kuma galibi masu mutuwa.

Nazarin EPA ya nuna cewa akan saman gami da jan ƙarfe, sama da 99.9% na MRSA, da sauran ƙwayoyin cuta da aka nuna a sama, ana kashe su a cikin sa'o'i biyu a zafin jiki.

Gaskiyar Copper 5

MRSA “superbug” kwayar cuta ce mai cutarwa da ke da juriya ga faɗuwar maganin rigakafi kuma, don haka, yana da wahalar magani.Shi ne tushen kamuwa da cuta a asibitoci kuma ana ƙara samunsa a cikin al'umma ma.A cewar CDC, MRSA na iya haifar da cututtuka masu haɗari, masu haɗari masu haɗari.

Gaskiyar Copper 6

Ba kamar sutura ko wasu kayan aikin jiyya ba, tasirin ƙwayoyin cuta na ƙarfe na jan karfe ba zai shuɗe ba.Suna da ƙarfi ta-da-ta kuma suna da tasiri ko da lokacin da aka taso.Suna ba da kariya ta dogon lokaci;alhãli kuwa, antimicrobial coatings ne mai rauni, kuma zai iya lalacewa ko kuma lalacewa bayan lokaci.

Gaskiyar Copper 7

An fara gwaje-gwajen asibiti da majalisa ta ba da kuɗaɗe a asibitoci uku na Amurka a cikin 2007. Suna kimanta ingancin alluran rigakafin ƙwayoyin cuta na jan ƙarfe don rage yawan kamuwa da cutar MRSA, mai jure wa vancomycin.Enterococci(VRE) kumaAcinetobacter baumannii, wanda ya damu musamman tun farkon yakin Iraki.Ƙarin karatu suna neman tantance ingancin jan ƙarfe akan wasu ƙwayoyin cuta masu haɗari, gami daKlebsiella pneumophila,Legionella pneumophila,Rotavirus, mura A,Aspergillus Niger,Salmonella enterica,Campylobacter jejunida sauransu.

Gaskiyar Copper 8

Shirin tallafi na biyu na majalisa yana binciken ikon jan ƙarfe na hana ƙwayoyin cuta ta iska a cikin HVAC (dumi, iska da kwandishan).A cikin gine-ginen zamani na yau, akwai damuwa mai ƙarfi game da ingancin iska na cikin gida da fallasa ga ƙwayoyin cuta masu guba.Wannan ya haifar da matsananciyar buƙata don haɓaka yanayin tsaftar tsarin HVAC, waɗanda aka yi imanin sune dalilai a cikin sama da kashi 60% na duk yanayin ginin rashin lafiya (misali, fins na aluminium a cikin tsarin HVAC an gano su azaman tushen ɗimbin ƙananan ƙwayoyin cuta).

Gaskiyar Copper 9

A cikin mutanen da ba su da rigakafi, fallasa ga ƙananan ƙwayoyin cuta daga tsarin HVAC na iya haifar da cututtuka masu tsanani da kuma wani lokacin m.Yin amfani da jan ƙarfe na antimicrobial maimakon abubuwan da ba a iya amfani da su ba a cikin bututu mai musayar zafi, fins, kwanon ɗigon ruwa da masu tacewa na iya zama hanya mai inganci kuma mai tsada don taimakawa wajen sarrafa ci gaban ƙwayoyin cuta da fungi waɗanda ke bunƙasa cikin duhu, damshin HVAC. tsarin.

Gaskiyar Copper 10

Bututun Copper yana taimakawa barkewar cutar Legionnaire, inda kwayoyin cuta ke girma a ciki kuma suna yaduwa daga tubing da sauran kayan da ke cikin na'urorin kwantar da iska da ba a yi su da jan karfe ba.Copper saman ne inhospitable zuwa girma naLegionellada sauran kwayoyin cuta.

Gaskiyar Copper 11

A gundumar Bordeaux ta Faransa, masanin kimiyar Faransa a ƙarni na 19 Millardet ya lura cewa an dasa kurangar inabin da manna na jan karfe sulfate da lemun tsami don sa inabi ba sa son sata ya zama kamar sun fi kamuwa da cutar mildew.Wannan abin lura ya haifar da magani (wanda aka sani da Bordeaux Mixture) don firgita mildew kuma ya haifar da fara feshin amfanin gona mai karewa.Gwaje-gwaje tare da gaurayawar tagulla game da cututtukan fungal daban-daban ba da daɗewa ba ya bayyana cewa yawancin cututtukan shuka za a iya hana su da ƙaramin tagulla.Tun daga wannan lokacin, magungunan fungicides na jan karfe sun kasance ba makawa a duk duniya.

Gaskiyar Copper 12

Yayin da yake gudanar da bincike a Indiya a shekara ta 2005, ɗan Ingilishi Rob Reed masanin ilimin halittu ya lura da mutanen ƙauye suna adana ruwa a cikin tasoshin tagulla.Da ya tambaye su dalilin da ya sa suka yi amfani da tagulla, mutanen kauyen sun ce yana ba su kariya daga cututtukan da ke haifar da ruwa kamar gudawa da ciwon mara.Reed ya gwada ka'idar su a ƙarƙashin yanayin dakin gwaje-gwaje ta hanyar gabatarwaE. colikwayoyin cuta zuwa ruwa a cikin tulun tagulla.A cikin sa'o'i 48, an rage adadin kwayoyin cutar da ke cikin ruwa zuwa matakan da ba a iya gano su ba.


Lokacin aikawa: Mayu-21-2020